- Mwanzo
- Miongozo & Kanuni
- Utatuzi wa migogoro
Utatuzi wa Migogoro
Kuelewa mchakato wa utatuzi wa migogoro ya kikoa cha .TZ
Utatuzi wa migogoro ni kwa mujibu wa Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Usimamizi wa Jina la Kikoa), 2020. Mtu yeyote anayeandikisha kikoa cha .tz na Msajili yeyote aliyeidhinishwa anakubaliana moja kwa moja, kupitia fomu ya usajili, na sheria na sera zote za usajili wa kikoa zinazosimamia utawala na usimamizi wa ccTLD ya .tz. Sera na sheria za utatuzi wa migogoro ni sehemu ya nyaraka za usimamizi na zinalenga kulinda dhidi ya usajili wa unyanyasaji/cybersquatting.
Sera na sheria zinatoa ulinzi dhidi ya usajili ufuatao:
- a)Inayofanana au inayochanganya na alama;
- b)Haki au matumizi halali ya alama;
- c)Matumizi ya alama kwa nia mbaya.
Mtoa huduma wa Utatuzi wa Migogoro, anatoa huduma bora (kwa suala la muda na gharama) za utatuzi wa migogoro kwa wasajili wa .tz. Sera na sheria zinazosimamia kushughulikia migogoro ni kanuni za Rejista ya .TZ na sheria za ziada za Mtoa huduma.
Orodha ya Watoa Huduma wa Utatuzi wa Migogoro wa Rejista ya .tz
| # | Jina |
|---|---|
| 1 | World Intellectual Property Organization |
| 2 | iResolve – Tanzania's Arbitration & Dispute Resolution Experts |