Ruka hadi maudhui kuu

Kuhusu Karibu .tz

Jifunze kuhusu usajili rasmi wa majina ya tovuti Tanzania

Sisi ni nani

TCRA ni taasisi mdhamini wa .TZ ccTLD uliokabidhiwa na ICANN kusimamia na kuendesha usajili wa majina ya vikoa ya .tz. Usimamizi wa Msajili (Registry) unasimamiwa kwa mujibu wa Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Usimamizi wa Majina ya Vikoa), 2020. Tovuti hii inaorodhesha kanuni na miongozo ya usimamizi wa eneo la majina ya vikoa vya Tanzania country code Top Level Domain (.tz ccTLD). Tafadhali pata taarifa zaidi kupitia ukurasa wa Kuhusu TCRA

Pata maelezo zaidi hapa

Jinsi .tz inavyofanya kazi

Kutoka ICANN hadi anwani yako ya tovuti, kwa hatua nne.

  1. ICANN

    Inakabidhi kikoa cha nchi cha .tz kwa Tanzania.

  2. TCRA

    Inaendesha rejista ya .tz chini ya Kanuni za Usimamizi wa Majina ya Vikoa, 2020.

    Soma kanuni
  3. Wasajili walioidhinishwa

    Husajili na kuhuisha majina ya .tz kwa umma.

    Tazama orodha
  4. Wewe

    Chagua jina kama jinalako.co.tz na ulisajili kupitia msajili.

Jina la tovuti ni nini

Kompyuta zilizounganishwa kwenye Intaneti zina anwani za namba za kipekee ili kuhakikisha kuwa taarifa za kielektroniki zinawasilishwa mahali sahihi, ambapo Mfumo wa Majina ya Kikoa (DNS) hutafsiri anwani hizo kuwa majina rafiki yanayokumbukwa kwa urahisi na kuwasaidia watu kupata taarifa mtandaoni. Majina haya ya kikoa hutumika kutambua kurasa maalum za tovuti, kama vile tcra.go.tz katika anwani ya "https://www.tcra.go.tz", na pia hutumika katika anwani za barua pepe kama barua@tcra.go.tz ili kuwawezesha watu kutuma na kupokea ujumbe wa kielektroniki.

Muundo wa jina la kikoaKila sehemu ya anwani ina maana yake. Hii ni www.tcra.go.tz ikiwa imegawanywa.
https://www.tcra.go.tz
www

Seva

Huelekeza kwenye huduma ya kikoa, mara nyingi www kwa tovuti.

.tcra

Jina

Jina unalochagua na kusajili, mara nyingi la taasisi au chapa yako.

.go

Kundi

Huonyesha aina ya mmiliki: .go kwa serikali, .co kwa kampuni, .ac kwa vyuo vikuu.

.tz

Msimbo wa nchi

.tz ni kikoa cha ngazi ya juu cha msimbo wa nchi ya Tanzania.

Sababu 10 kwa nini kila Mtanzania anahitaji jina la tovuti la .tz

  1. Huonesha utambulisho wa Kitanzania mtandaoni

  2. Ni nafuu na hupatikana kwa urahisi

  3. Huwezesha biashara kuwa mtandaoni

  4. Husaidia kupunguza gharama za intaneti

  5. Huleta mazingira ya ushindani wa haki

  6. Huongeza ufanisi wa injini za utafutaji

  7. Migogoro hushughulikiwa kwa sheria za Tanzania

  8. Ni rasilimali ya kitaifa kama namba ya simu +255

  9. Ina uaminifu wa asili

  10. Imeundwa kwa matumizi ya kila Mtanzania

Pata jina lako la kikoa cha .tz

Chagua jina la .tz linalokufaa, kisha lisajili kupitia msajili yeyote aliyeidhinishwa.